เมื่อวันที่ 7 ธันวาคม 2560 อบต.เสอเพลอ ได้มอบเกียรติบัตรให้กับบุคคลต้นแบบที่ ลด ละ เลิก เครื่องดืมที่มีแอลกอฮอล์และบุหรีในช่วงเข้าพรรษา มีประชาชนเข้าร่วมจำนวน 400 คน โดยมี นายสมัย นครไพร เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1513059552_1320-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 7 ธันวาคม 2560 อบต.เสอเพลอ ได้มอบเกียรติบัตรให้กับบุคคลต้นแบบที่ ลด ละ เลิก เครื่องดืมที่มีแอลกอฮอล์และบุหรีในช่วงเข้าพรรษา มีประชาชนเข้าร่วมจำนวน 400 คน โดยมี นายสมัย นครไพร เป็นประธานในพิธี