เมื่อวันที่ 19 พฤษภาคม 2559 องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอร่วมกับสำนักงาน ปปช. ได้จัดโครงการ เผยแพร่กฎหมาย ปปช. ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ มีคณะผู้บริหาร ปลัด รองปลัด ผู้อำนวยการกอง และเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง ในองค์การบริหารส่วนตำบล เขตอำเภอกุมภวาปี จำนวน 15 อปท. เข้าร่วมโครงการจำนวน 160 ท่าน นำโดยท่านสุชาติ กรวยกิตานนท์ ผู้อำนวยการสำนักงาน ปปช. ประจำจังหวัดอุดรธานี พร้อมคณะ และได้รับเกียรติจากท่านจีระศักดิ์ คำรณฤทธิ์ศร ประธานกรรมการ ปปจ.อุดรธานี เป็นประธานในพิธีเปิด
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1464754481_9350-640x380.jpg)