เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2561 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดใหม่สงเปลือย องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ร่วมกับ ปลัด อบต. ผอ.กองการศึกษา ครู และนักเรียนจัดกิจกรรมประเพณีลอยกระทง ณ สระน้ำที่ อบต.เสอเพลอ ได้จัดเตรียมไว้ให้
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/10/1543467299_2631-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2561 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กวัดใหม่สงเปลือย องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ร่วมกับ ปลัด อบต. ผอ.กองการศึกษา ครู และนักเรียนจัดกิจกรรมประเพณีลอยกระทง ณ สระน้ำที่ อบต.เสอเพลอ ได้จัดเตรียมไว้ให้