เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2560 อบต.เสอเพลอได้จัดโครงการอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีลอยกระทง มีการประกวดกระทงและนางนพมาศ มีประชาชนตำบลเสอเพลอเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก โดยมี นายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1510040876_4705-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน 2560 อบต.เสอเพลอได้จัดโครงการอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีลอยกระทง มีการประกวดกระทงและนางนพมาศ มีประชาชนตำบลเสอเพลอเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก โดยมี นายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธี