เมื่อวันที่ ๓๑ เดือนมีนาคม พ.ศ.๒๕๖๐ องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอได้จัดพิธีมอบประกาศนียบัตรเด็กที่ผ่านเกณฑ์การประเมินเตรียมความพร้อม ระดับปฐมวัย ทั้ง ๔ ศูนย์ ณ องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ โดยมี นายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธีมอบประกาศนียบัตรเด็กที่ผ่านเกณฑ์การประเมินเตรียมความพร้อมในครั้งนี้
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1491274544_1802-640x380.jpg)