เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน 2557 คณะผู้บริหาร สมาชิก อบต. หน่วยงานข้างเคียง ข้าราชการครูโรงเรียนในพื้นที่ตำบลเสอเพลอ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน พนักงานข้าราชท้องถิน พนักงานจ้าง อบต.เสอเพลอ ตลอดจน ราษฎรในพื้นที่ตำบลเสอเพลอ ร่วมกิจกรรมในการวางศิลาฤกษ์ เพื่อสร้างสำนักงาน อบต.เสอเพลอ โดยมี นายนิคม สิงห์สังข์ชัย นายอำเภอกุมภวาปี เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1416902293_6433-640x380.jpg)