เมื่อวันที่ 8 มิถุนายน 2559 สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดอุดรธานี ร่วมกับองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ได้มอบเงินช่วยเหลือราษฎรผู้ประสบสาธารณภัย ในเขตตำบลเสอเพลอ และตำบลผาสุก ณ องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ โดยมี นายนิติพัฒน์ ลีลาเลิศแล้ว นายอำเภอกุมภวาปีเป็นประธานในการมอบเงินช่วยเหลืออราษฎรผู้ประสบสาธารณภัย
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1465547350_4445-640x380.jpg)