เมื่อวันที่ 20 ธันวาคม 2560 อบต.เสอเพลอ ได้จัดอบรมให้ความู้การใช้น้ำอย่าประหยัด การจัดการน้ำเสีย บำบัดน้ำเสียในครัวเรือน และบันทึกส่งมอบระบบน้ำประปาหมู่บ้านให้หมู่บ้านจำนวน 5 หมู่บ้าน โดยมีนายสมัย นครไพร นายก อบต.เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1515645809_2548-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 20 ธันวาคม 2560 อบต.เสอเพลอ ได้จัดอบรมให้ความู้การใช้น้ำอย่าประหยัด การจัดการน้ำเสีย บำบัดน้ำเสียในครัวเรือน และบันทึกส่งมอบระบบน้ำประปาหมู่บ้านให้หมู่บ้านจำนวน 5 หมู่บ้าน โดยมีนายสมัย นครไพร นายก อบต.เป็นประธานในพิธี