เมื่อวันที่ 14 ธันวาคม พ.ศ.2559 อบต.เสอเพลอร่วมกับอำเภอกุมภวาปีได้จัดกิจกรรม อำเภอกุมภวาปียิ้ม…เคลื่อนที่ ณ วัดใหม่สงเปลือย บ้านสงเปลือย ต.เสอเพลอ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี มีคณะผูบริหาร สมาชิกสภา กำนัน/ผู้ใหญ่บ้าน หัวหน้าส่วนราชการ ประชาชนในตำบลเสอเพลอ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ โดยมีนายนิติพัฒน์ ลีลาเลิศแล้ว นายอำเภอกุมภวาปี เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1485143636_6150-640x380.jpg)