เมื่อวันที่ 4 สิงหาคม 2560 องค์การบริหารส่สนตำบลเสอเพลอได้เปิดโรงเรียนผู้สูงอายุ ต.เสอเพอ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี มีผู้เข้าร่วมโรงเรียนผู้สูงอายุ จำนวน 64 คน โดยมี นายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธีเปิดโรงเรียนในครั้งนี้
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1505878130_2557-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 4 สิงหาคม 2560 องค์การบริหารส่สนตำบลเสอเพลอได้เปิดโรงเรียนผู้สูงอายุ ต.เสอเพอ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี มีผู้เข้าร่วมโรงเรียนผู้สูงอายุ จำนวน 64 คน โดยมี นายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธีเปิดโรงเรียนในครั้งนี้