เมื่อวันที่ 13 เดือนกรกฎาคม พ.ศ.2560 องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ได้จัดโครงการธรรมะสวนะ ณ วัดสุวรรณาราม บ้านโคกศรีสำราญ มี คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา พนักงาน หัวหน้าส่วนราชการ นักเรียนโรงเรียนบ้านโคกศรีสำราญวังหน้าผา และประชาชน เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ โดยมี นายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1500439442_4563-640x380.jpg)