เมื่อวันที่ 3พฤษภาคม 2561 อบต.เสอเพลอได้เข้าร่วมพิธีเปิดงานบุญบั้งไฟ ต.เสอเพลอ ณ บ้านสงเปลือย มีนายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธีเปิด
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1528442048_3686-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 3พฤษภาคม 2561 อบต.เสอเพลอได้เข้าร่วมพิธีเปิดงานบุญบั้งไฟ ต.เสอเพลอ ณ บ้านสงเปลือย มีนายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธีเปิด