วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2561 นายสมัย. นครไพร นายก อบต.เสอเพลอ พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและพนักงานทุกคน ร่วมประกาศเจตนารมณ์ในการบริหารงานด้วยความซื่อสัตย์สุจริต ต่อสาธารณชน ในงานแข่งขันการออกกำลังกาย ประจำปี 2561 ซึ่งมีผู้เข้าร่วมงานทั้ง 19 หมู่บ้าน สมาชิกสภาท้องถิ่น กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผอ.โรงเรียน 6 แห่ง ผอ.รพ.สต. 2 แห่ง ผอ.กศน.ต.เสอเพลอ ตลอดจนนักเรียน เยาวชน และประชาชน
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1538549679_5069-640x380.jpg)