เมื่อวันที่ 12 กรกฎาคม 2565 คณะผู้บริหาร พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ผู้นำชุมชน ประชาชน ได้จัดกิจกรรมแห่เทียนพรรษา เพื่อเป็นการรักษาขนบธรรมเนียมประเพณีของท้องถิ่น โดยการทำนุบำรุงรักษาพระพุทธศาสนา ขนบธรรมเนียมประพณี ตลอดจนงานศิลปกรรมของท้องถิ่นให้ก้าวหน้าเป็นมรดกไปสู่ลูกหลาน ทำให้เกิดความรักความหวงแหนในวัฒนธรรมอันดีงามของท้องถิ่นสืบไป
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_แห่เทียนเข้าพรรษา-วัดโนนพระ-12-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_6-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_แห่เทียนเข้าพรรษา-วัดโนนพระ-12-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_7-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_แห่เทียนเข้าพรรษา-วัดโนนพระ-12-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_8-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_แห่เทียนเข้าพรรษา-วัดโนนพระ-12-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_9-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_แห่เทียนเข้าพรรษา-วัดโนนพระ-12-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_10-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_16-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_17-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_19-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_23-1024x683.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_31-1024x498.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_32-1024x498.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_33-1024x498.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_34-1024x498.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_35-1024x498.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_36-1024x498.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_37-1024x498.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_38-1024x498.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_จิตอาสา-สบเมย-อบต.-19-ก.ค.65_๒๒๐๘๐๓_39-1024x498.jpg)