กลุ่มสาขาวิชาเทคโนโลยีการจัดการระบบสารสนเทศ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ได้ร่วมมือกับ กิจการค้าพีบี (PB Group) ซึ่งเป็นผู้รับผิดชอบในการดำเนินงานโครงการพัฒนาส่งเสริมอาชีพผู้ประกอบการรร้านสตรีทฟู้ด (Street Food) กระทรวงแรงงานซึ่งมีเป้าหมายในการพัฒนาความรู้และทักษะให้แก่ผู้ว่างงาน แรงงานนอกระบบ และผู้ประกอบการร้านสตรีทฟู้ดรายเดิมให้มีช่องทางในการประกอบอาชีพและมีรายได้เพิ่มขึ้นโดยการดำเนินงานนั้นมีการฝึกอบรมกลุ่มเป้าหมายเป็นประชาชนตำบลเสอเพลอในวันที่ 27-29 มิถุนายน 2566 ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/2-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/3-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/4-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/5-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/6-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/7-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/9-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรมโครงการส่งส่งเสริมอาชีพ-28666_๒๓๐๗๐๔-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/07/LINE_ALBUM_อบรมโครงการส่งส่งเสริมอาชีพ-28666_๒๓๐๗๐๕-1024x768.jpg)