เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2557 อบต.เสอเพลอ ร่วมกับสถานีพัฒนาที่ดิน ได้จัดโครงการรณรงค์ไถกลบตอซังข้าวเพื่อปรับปรุงดิน ณ แปลงนาวังหน้าผา หมู่ที่ 18 ต.เสอเพลอ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1419584710_7937-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม 2557 อบต.เสอเพลอ ร่วมกับสถานีพัฒนาที่ดิน ได้จัดโครงการรณรงค์ไถกลบตอซังข้าวเพื่อปรับปรุงดิน ณ แปลงนาวังหน้าผา หมู่ที่ 18 ต.เสอเพลอ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี