เมื่อวันที่ ๑๙ กันยายน ๒๕๕๘ อบต.เสอเพลอร่วมกับวัดสุวรรณาราม ได้จัดกิจกรรมสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอีสาน การขับร้องสรภัญญะ ณ วัดสุวรรณาราม ตำบลเสอเพลอ อำเภอกุมภวาปี จังหวัดอุดรธานี โดยมีท่านนายก อบต.เสอเพลอ นายสมัย นครไพร เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1442891952_8217-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ ๑๙ กันยายน ๒๕๕๘ อบต.เสอเพลอร่วมกับวัดสุวรรณาราม ได้จัดกิจกรรมสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอีสาน การขับร้องสรภัญญะ ณ วัดสุวรรณาราม ตำบลเสอเพลอ อำเภอกุมภวาปี จังหวัดอุดรธานี โดยมีท่านนายก อบต.เสอเพลอ นายสมัย นครไพร เป็นประธานในพิธี