เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม 2559 องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ได้จัดโครงการธรรมะปฏิบัติขึ้น ณ วัดใหม่สงเปลือย บ.สงเปลือย ต.เสอเพลอ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี มีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา กำนัน/ผู้ใหญ่บ้าน ข้าราชการ พนักงาน นักเรียน และประชาชนในเขตตำบลเสอเพลอเข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ โดยมี นายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1469777623_4797-640x380.jpg)