ในวันพุธที่ 19 กรกฎาคม 2566 นายเจริญจิต สืบสาววงศ์ นายอำเภอกุมภวาปี เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสาเนื่องในโอกาสสำคัญของชาติไทย ห้วงเดือนกรกฎาคม 2566 วันสมเด็จพระนารายณ์มหาราช พร้อมด้วย นายอภิศักดิ์ พรมโท นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ คณะผู้บริหาร ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบล หัวหน้าส่วนราชการ พนักงานส่วนตำบล พนักงานจ้างองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณและแสดงความกตัญญูกตเวทีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ในราชวงศ์ทุกพระองค์โดยกำหนดทำกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาทำความสะอาดปรับปรุงภูมิทัศน์ และให้ประชาชนทุกภาคส่วนได้แสดงออกถึงความสามัคคี ความจงรักภักดี เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณและแสดงความกตัญญูกตเวทีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ในราชวงศ์ทุพระองค์ ณ บริเวณหนองสาคร หมู่ที่ 19 ตำบลเสอเพลอ อำเภอกุมภวาปี จังหวัดอุดรธานี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/2-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/3-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/4-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/5-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/6-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/7-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/9-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/10-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/11-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/12-1-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/13-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/14-1024x768.jpg)
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2023/08/LINE_ALBUM_กิจกรรมจิตอาสา-19-ก.ค.66_๒๓๐๗๒๕-1024x768.jpg)