เมื่อวันที่ 27 เดือนมิถุนายน พ.ศ. 2560 องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ได้จัดโครงการรณรงค์ป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติด ณ โรงเรียนบ้านสงเปลือยดงสามสิบ มีคณะผู้บริหาร ส่วนราชการ สมาชิกสภา/กำนันผู้ใหญ่บ้าน นักเรียน และประชาชน ในเขตตำบลเสอเพลอร่วมเดินรณรงค์ในครั้งนี้ โดยมีนายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1500354478_7790-640x380.jpg)