เมื่อวันที่ 6 มกราคม พ.ศ.2560 อบต.เสอเพลอได้จัดงานทำบุญตักบาตรสำนักงาน เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ มีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา กำนัน/ผู้ใหญ่บ้าน หัวหน้าส่วนราชการ และประชาชน เข้าร่วมทำบุญตักบาตรในครั้งนี้
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1485144667_2485-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 6 มกราคม พ.ศ.2560 อบต.เสอเพลอได้จัดงานทำบุญตักบาตรสำนักงาน เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ มีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา กำนัน/ผู้ใหญ่บ้าน หัวหน้าส่วนราชการ และประชาชน เข้าร่วมทำบุญตักบาตรในครั้งนี้