เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 2559 องค์การบรืหารส่วนตำบลเสอเพลอ เข้าร่วมพิธีวางพวงมาลาน้อมเกล้าถวายราชสักการะ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวฯ เนื่องในวันปิยมหาราช ณ ที่ว่าการอำเภอกุมภวาปี จังหวัดอุดรธานี โดยมีคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา ข้าราชการพนักงานส่วนตำบลเสอเพลอ ร่วมพิธีวางพวงมาลาน้อมเกล้าถวายราชสักการะ พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัวฯ
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1477884858_8219-640x380.jpg)