เมื่อวันที่ 9 ธันวาคม 2560 วันต่อต้านคอรัปชั่นสากล อบต.เสอเพลอ โดยนายสมัย นครไพร นายก อบต.พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร ข้าราชการ และพนักงาน ร่วมแสดงพลังคนไทยไม่ทนต่อการทุจริต ณ ศาลากลาง จังหวัดอุดรธานี ในงานท่านวัฒนา พุฒิชาติ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุดรธานี /นายประวิตร บุตรศรีผอ.ป.ป.ช.ประจำจังหวัดอุดรธานี พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการเข้าเยี่ยมชมนิทรรศการเสอเพลอต้านทุจริต
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1513059648_4130-640x380.jpg)