เมื่อวันที่ 14 เดือนกรกฎาคม พ.ศ. 2560 องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ได้จัดโครงการ”ปกป้องสถาบันสำคัญของชาติ” จัดทำดอกไม้จันทน์เพื่อใช้ในพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช โดยมีประชาชนตำบลเสอเพลอเข้าร่วมโครงการในครั้งนี้
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1500440463_1462-640x380.jpg)
เมื่อวันที่ 14 เดือนกรกฎาคม พ.ศ. 2560 องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ได้จัดโครงการ”ปกป้องสถาบันสำคัญของชาติ” จัดทำดอกไม้จันทน์เพื่อใช้ในพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช โดยมีประชาชนตำบลเสอเพลอเข้าร่วมโครงการในครั้งนี้