เมื่อวันที่ 27 สิงหาคม 2560 องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ได้จัดโครงการอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณี ประกวดสรภัญะ ณ วัดอมรินทราราม บ้านทองอินทร์ หมู่ที่ 5 ต.เสอเพลอ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1505878472_3861.jpg)
เมื่อวันที่ 27 สิงหาคม 2560 องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ ได้จัดโครงการอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณี ประกวดสรภัญะ ณ วัดอมรินทราราม บ้านทองอินทร์ หมู่ที่ 5 ต.เสอเพลอ อ.กุมภวาปี จ.อุดรธานี