มื่อวันที่ 13 ธันวาคม 2560 จัดโครงการอบรมคุณธรรมจริยธรรม และการป้องกันการทุจริต ประจำปีงบประมาณ 2561 ณ ห้องประชุม อบต.เสอเพลอ โดยมีผู้เข้าร่วม ประกอบด้วย คณะผู้บริหาร/สมาชิกสภา/ข้าราชการ พนักงาน/ผู้อำนวยการโรงเรียนในเขตตำบลเสอเพลอ 6 แห่ง/ผอ.รพ.สต. 2 แห่ง/หัวหน้า กศน./กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน/ประชาคม/เยาวชนและประชาชน และได้รับเกียรติจาก สนง.ป.ป.ช. ประจำจังหวัดอุดรธานี บรรยายให้ความรู้ ในช่วงเช้า. พร้อมด้วยพระอธิการสุขสวัสดิ์ ธีรปัญโญ (วัดป่าอุ่มจาน) แสดงธรรมเทศนา ในช่วงบ่าย
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1515645683_1193-640x380.jpg)