เมื่อวันที่ 15-16 กันยายน พ.ศ.2561 อบต.เสอเพลอได้จัดโครงการแข่งขันกีฬาประชาชน เยาวชน ต้านยาเสพติด ประจำปี 2561 ณ โรงเรียนบ้านสงเปลือยดงสามสิบ มีประชาชนในตำบลเสอเพลอเข้าร่วมแข่งขันกีฬาทั้ง 19 หมู่บ้าน โดยมี พล.ท.ดร.อำนวย จุลโนนยาง อดีตผู้ทรงคุณวุฒิกองทัพบก และอดีตผู้บัญชาการมณฑลทหารบกที่ 24 ร่วมเป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1538017933_7106-640x380.jpg)