เมื่อวันที่ 13 เมษายน 2561 อบต.เสอเพลอได้จัดโครงการวันสงกรานต์รดน้ำดำหัวผู้สูงอายุ ณ หอประชุม องค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ มีผู้สูงอายุและประชาชน ทั้ง 19 หมู่บ้านเข้าร่วมกิจกรรม มีการแสดงของโรงเรียนผู้สูงอายุ และรดน้ำขอพรผู้สุงอายุ โดยมี นายสมัย นครไพร นายกองค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ เป็นประธานในพิธี
![](https://soephole.go.th/home/wp-content/uploads/2021/09/1524032937_9779-640x380.jpg)